สอบถามรร.สตรีวิทยา2 สอบเข้าตอนม.4ค่ะ

จะขอสอบถามเรื่องรร.สตรีวิทยา2ค่ะ พอดีกะจะสอบเข้าตอน ม.4 ขอเกริ่นไว้ก่อนนะคะ คือตอนนี้เราเรียนสายวิทย์-คณิต(gifted) ค่ะ เกรดประมาณ3.5(ถ้าจำไม่ผิดเเต่ไม่น้อยกว่า3.3ค่ะ)เเต่ถึงเราจะเรียนได้ เราก็รู้สึกมันไม่ใช่ทาง เรารู้สึกว่าเราชอบเรียนภาษามากกว่า เลยกะจะต่อสายภาษาค่ะ เเต่อีกใจเราว่าวิทย์-คณิตก็ดีค่ะ เพราะมันต่อยอดได้หลายอาชีพมากๆ เลยอยากจะถามค่ะ
1.มีสายการเรียนหรือเเผนกอะไรบ้าง(เอามาทุกเเผนกเลยค่ะ555)
2.อยากรู้คุณสมบัติของผู้สอบเเต่ละเเผนกค่ะ
3.อยากจะรู้ค่ะว่าเเตาล่ะสายมีการเรียนเป็นยังไง
4.อยากรู้ว่าสังคมในนั้นเป็นยังไงบ้างเเละบรรยายกาศภายในโรงเรียน
5.ข้อสอบนิมันจะมาเเนวประมาณไหน ขอคำเเนะนำทีค่ะ💦

ไม่จำเป็นต้องตอบเราหมดทุกข้อนะคะ ช่วยเราตอบสักข้อ สองข้อ ก็ดีใจเเล้วค่ะ😭 ตามจริงทางนี้ก็หาข้อมูลมาเยอาะพอสมควรเเล้วค่ะ เเต่ก็อยากจะถามเพื่อนับมาวิเคราะห์อีกทีค่ะ(พอดีเราเป็นพวกที่กลัวพลาดมากๆเลยค่ะ เวลาที่จะทำอะไรหือ😭💦)  ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบล่วงหน้าค่ะ❤
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่