ลืมของไว้ในถุงบริจาค ที่มูลนิธิกระจกเงา อยากได้คืนค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลยค่ะ ไม่รู้แท็กถามถูกห้องมั้ย แท็กไม่ถูกก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เอาของไปบริจาค แล้วเราลืมถุงเล็กๆ ใส่สายชาร์ตโทรศัพท์ไว้ เพราะตอนแบกถุงไปใส่รถ มันมีหลายถุงก็เลยวางกระเป๋าสายชาร์ตไว้ในถุงบริจาคก่อน แต่ก็ลืมไปเลย ไปมูลนิธิกระจกเงามาช่วง บ่ายโมงถึงบ่ายสอง จำเวลาได้คร่าวๆ แล้วก็ไปธุระที่อื่นต่อ

กว่าจะนึกได้ก็เย็นแล้วค่ะ หมดเวลาทำการ โทรก็ไม่มีคนรับแล้ว ก็เลยส่ง facebook chat ไปสอบถามทิ้งไว้ วันนี้ได้รับการติดต่อกลับผ่าน chat ช่วงประมาณ 11 โมงเช้า เขาถามรายละเอียดข้อมูล สิ่งของที่ลืม แล้วก็จะไปตามหาให้ บอกว่าจะแจ้งกลับ

ด้วยความใจร้อนเราก็โทรเข้าไปสอบถามอีกรอบ เหมือนเจ้าหน้าที่ยังไม่รู้เรื่องใดๆ ก็เลยเล่าใหม่ สอบถามได้ความว่า ของบริจาคนั้นจะยังไม่ได้คัดแยกออกไปนอกมูลนิธิ เดี๋ยวจะรีบติดตามให้ แล้วจะติดต่อกลับ

นี่เรารอจนบ่ายสามครึ่ง เห็นว่าใกล้ปิดทำการแล้ว ก็ chat ตามอีกที แต่ครั้งนี้ไม่มีใครตอบรับ โทรไปอีกหลายรอบ ก็ไม่มีคนรับสาย

ใครเคยลืมของแบบเราบ้างคะ แล้วได้คืนมั้ย แล้วเราต้องทำอะไรยังไงบ้าง นอกจากทำใจแล้วไปซื้อใหม่ซะ!! เราไม่โอเคตรงไม่มีใครติดตามแจ้งอะไรเราอย่างที่เค้ารับปากเลย ใครพอจะแนะนำอะไรเพิ่มได้บ้างมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่