เปิดเซิฟมายคราฟไอดีเถื่อนไม่ได้

กระทู้คำถาม
คือเราจะเปิดเซิฟมายคราฟกันกับเพื่อนแล้วทีนี้เราก็เลยไปแก้ตรงไฟล์
>server.properties > online mode = true
เราเปลี่ยนเป็นfalse
เพื่อจะให้คนที่ใช้ไอดีเถื่อนเข้าเซิฟเวอร์ได้ แต่กลับเป็นว่าพอเซฟแล้ว ทุกอย่างก็ปกติ
แต่พอรันเซิฟ มันเปลี่ยนจาก "online mode = false" กลับเป็น "online mode = true" เองอัตโนมัติอะค่ะ..
ใครที่เชี่ยวชาญเรื่องนี้ รบกวนช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ. เพี้ยนสะอื้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่