คุณคิดอย่างไรกับรายการข่าวเช้า ที่มีทนายความมาอ่านข่าว แทนนักข่าวมืออาชีพ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ เราเป็นคนตื่นเช้า และชอบเสพข่าวช่วงเช้ามาก เพื่อเปิดรับเรื่องราวและเหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้นรอบตัวเราในแต่ละวัน

ปกติเราเป็นแฟนข่าวช่องน้อยสี ชอบนักข่าวหลายๆคนของช่องนี้ ดูคล่อง อ่านข่าวน่าสนใจดี แต่มาช่วงหลังเราเห็นมีรายการข่าวเริ่มนำทนายความมาอ่านข่าว บอกตรงๆว่าเราไม่อินเลยค่ะ เข้าใจว่าทางช่องอาจจะอยากสร้างความแปลกใหม่ หรือเพิ่มสีสันให้กับรายการข่าว แต่เราว่ามันไม่ใช่ ฟังแล้วหงุดหงิด ขัดใจค่ะ ผู้เสพข่าวท่านอื่นคิดอย่างไรกันบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่