เพื่อนร่วมงานทำงานไม่ได้ดั่งใจจนทะเลาะกันผมต้องทำไงครับ??

ตามหัวข้อเลยนะครับ ก่อนอืนบอกก่อนนะครับผมทำงานในร้านอาหารนะครับ ไม่ใช่งานใหญ่งานโตอะไร ผมทำงานมา5ปีแล้ว ผมเป็นผู้ช่วยหัวหน้างานนะครับ เวลาบอสหรือผู้จัดการต้องการอะไรก็สั่งผมได้โดยที่ไม่ต้องสั่งหัวหน้าผม ช่วง2เดือนที่ผ่านมา ร้านเราขาดคนงาน พวกผมทำงานในครัวนะครับ พอร้านเราคนงานไม่พอบอสก็หาคนงานใหม่มาครับ คนงานใหม่มา3คน เราก็แบ่งหน้าที่ของแต่ละคน ซึ่งมีคนนึงที่ผมสอนงานให้อะครับ ผมสอนให้เขาภายในสองเดือนเขารู้งานหมดเลย และพอรู้งาน มาทำนิสัยไม่ดีใส่ คนที่ผมสอนงานเขาเป็นคนที่ขี้เกียจมากผมไม่เอาตั้งแต่ตอนแรกแต่คนงานเราไม่พอไงก็เลยต้องสอนเขา ตอนนี้ผมสอนเขาจนรู้งานละกลายเป็นเขาที่มาสั่งผมเพราะเขาอายุเยอะกว่าผมเลยไม่เคารพผม ผมทนเขามาเป็นเดือนโดยที่ผมไม่ว่าอะไรเลย ผมสอนงานเขาอย่างดีที่สุดแต่สิ่งที่เขาทำกับผมผมรับไม่ได้แล้ว ผมก็เลยระเบิดอารมณ์เลยครับ ผมบอกเขาว่า ถ้าไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำงานนี่ผมทำเองคนเดียว ส่วนคุณก็ไม่ต้องมาทำกับผมคุณจะทำกับใครก็ให้เขาสอนละกันเขาก็เลยโกรธผม ทำไงได้หัวหน้ารู้ทุกอย่างนะครับ หัวหน้าให้ผมไปบอกผู้จัดการ ผมขอให้ผู้จัดการย้ายเขาไปร้านอื่น ผู้จักการคุยกับบอส ร้านอืนก็ไม่เอาเขาผมก็เลยบอกว่าผมจะออก ผู้จักการบอกให้ผมอดทนอยู่จนปีใหม่เพราะปีใหม่ผมลาหยุดยาว ผู้จัดการยังไม่อยากเอาเขาออกเพราะร้านเราคนไม่พออะครับ เหลืออีกตั้งหลายเดือนกว่าจะถึงปีใหม่ผมไม่รู้ว่าผมจะทนได้อีกนานเท่าไร ผมไม่รู้ว่าจะเล่าให้ใครฟัง เพราะครอบครัวผมก็ไม่ค่อยเข้าใจผมเท่าไหร่ผมขอพื้นที่ระบายหน่อยละกันนะครับ

ปล.ผมไม่ได้ทำงานในไทยนะครับ เพื่อนร่วมงานก็ไม่ใช่คนไทยรวมถึงผมด้วย ถ้าผมใช้ภาษาไทยผิดก็ขออภัยด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่