ละครเจ้าสาวแก้ขัด ละครองค์ประกอบดีๆที่นานๆมีมาที

ตอนนี้ติดเรื่องนี้มากครับ แรกๆเลย ดูเพราะนางเอก คือชอบนางมาตั้งแต่ที่ทาตัวดำๆ เล่นกับแอมป์ พีรวัส
เพราะนางสวย หุ่นดี คมขำ ออกแนวสมัยใหม่ แขกๆ ลูกครึ่ง หน้าแบบนี้ไม่ค่อยมีในช่อง7

พอได้ดู ชอบมากกครับ เป็นละครที่องค์ประกอบดีมากก
1. นักแสดงดี ทั้งพระนาง ทั้งตัวรอง คือสวยหล่อ(พี่สาวนางเอกสวย หวานมาก นึกถึงดาราช่อง7 สมัยก่อน เล่นเรียบร้อยแล้วดูไม่อึดอัดเลย) ตัวร้ายยังสวยเลย555+
2. ภาพสวยมากก สวยตั้งแต่คีย์ซีน จนถึงเนื้อหา มุมกล้อง จัดแสง เสื้อผ้า หน้าผม สวยมาก
3. บทดี บทละครทำให้เราสงสัยไปเรื่อยๆ ค่อยๆปล่อยปมออกมา แต่ไม่เฉลย ทำให้เราสงสัยจริงๆ ้ลยอยากดูต่อ
ตอนนี้ยังสงสัยอยู่เลยว่า...พระเอกเป็นเด็กที่แม่นางเอกเคยเลี้ยงมั้ย ทำไมต้องมาแต่งงานกับครอบครัวนางเอก พระเอกเคยเป็นเด็กกำพร้ามั้ย ทำธุรกิจอะไรกันแน่ และพ่อนางเอก มีอะไรผูกมัดกับแม่นางเอก เห็นมีการต่อรองกัน... อันนี้คือสงสัยมาก เลยต้องตามดูแบบพลาดไม่ได้เลย
4. ละครเรื่องนี้ ทำเป็นกลังข่าวได้เลยนะ เอาคู่นี้แหละ ลงตัว ถ้าละครดี ยังำงก็น่าดู

ติดละครเรื่องนี้แล้ว หลังจากไม่ติดละครมานาน5555
ก่อนนี้นาคี มาเพลิงพระนาง บุพเพ สารวัตรใหญ่ นางร้าย และมาเรื่องนี้ครับ  ชอบมากก

ค่ายนี้มาถูกทางแล้ว ทำละครดีๆต่อไปนะครับ
ชื่นชมครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview