มีใครใช้ Samsung galaxy watch กับ Fitbit charge 3 อยู่บ้าง

อยากรู้จากคนที่ใช้จริงค่ะ ว่า Samsung watch 42 or 46 mm. กับ  Fitbit charge 3
มันมีข้อดี อะไรที่ทำให้ใช้แล้วชอบ และมีข้อเสียบ้างไหมค่ะ (อาจจะไม่ต้องเคยใช้ทั้ง 2 รุ่นนี้ก็ได้คะแค่ใช้รุ่นใดรุ่นหนึ่งอยู่)

เราเองก็หาข้อมูลมาพอสมควร เข้าใจระดับนึงค่ะว่า 2 รุ่นนี้อาจจะเอามาเปรียบเทียบกันโดยตรงไม่ได้เพราะposition มันต่างกัน แต่พอดีหลังจากหาข้อมูล เทียบความจำเป็นที่เราจะต้องใจ ความต้องการฟีเจอร์บางตัว กับราคาแล้ว ก็สนใจอยู่ 2 ตัวนี้ค่ะ  พอหาข้อมูลข้อด้อยแบบว่าใช้แล้วหน่วงมากน้อยแค่ไหน วัดsleep track HR GPS แม่นหรือว่าหน่วงแค่ไหนยังไงก็ไม่เจอข้อมูลค่ะส่วนมากบอกแต่จุดเด่น ตอนแรกอยากได้ Garmin แต่ราคาค่อนข้างสูงมากเมื่อเทียบกับความจำเป็นที่เราจะได้ใช้ (ก็คุณภาพกับระบบอาจจะเสถียรกว่ารึเปล่าราคาเลยพุ่งปรี๊ดจิงๆ)

ฟีเจอร์ที่เราเน้นๆและอยากได้คือ  
1. HR 24/7
2. Sleep tracker
3. Gps / Glonass    ซึ่งอันนี้ Fitbit มันgps จากมือถือ 
4. มีโหมด excercise mode กีฬาอื่นๆ เช่น แบดมินตัน เทนนิส ........
5. music
6. notification
7. payment 
8. หน้าจอสัมผัส 

ใครมีประสบการณ์ยังไงมาช่วยแชร์หน่อยนะค่ะ  ไม่ต้องสนใจว่าข้อมูลที่จะมาแชร์เรารู้แล้วรึเปล่าอะไรยัง เรายินดีอ่านทุก comment ค่ะ เราอยากได้ข้อมูลจากคนที่มีประสบการณ์ใช้จริงๆในชีวิตประจำวันเลย หรือใครมีรุ่นไหนแนะนำก็บอกได้นะค่ะจะได้ไปดูเพิ่มเติม 
ขอบคุณมากค่ะโคมาวอ
แสดงความคิดเห็น
Preview