สอบถามค่ะ กินยาคุมฉุกเฉินแล้วแต่ดันกินหลังยาผงถ่านที่รักษาอาการท้องเสีย ยาคุมยังมีผลอยู่มั้ยคะ

พอดีไปอ่านฉลากการใช้ยาของยาผงถ่านรักษาอาการท้องเสียว่าห้ามรับประทานยานี้พร้อมกับยาอื่น และ รับประทานยานี้ก่อนหรือหลังรับประทานยาอื่นๆ 2 ชั่วโมง เราดันลืมไปว่าเราเพิ่งทานยาคุมฉุกเฉินไปไม่ถึงชั่วโมงเพราะว่าท้องเสียมาก เลยอยากทราบว่ายาคุมฉุกเฉินที่ทานไปยังมีผลอยู่หรือไม่คะ 

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่