คิดว่าปีนี้โรนัลโด้จะได้บัลลงดอร์มั้ยครับ

ปกติมีลุ้นตลอดแต่ปีนี้ท่าจะยาก ฟอร์มในลีกก็ไม่ได้โดดเด่นอะไร เป็นนักเตะยอดเยี่ยมลีก แต่ไม่ติดทีมยอดเยี่ยมซะงั้น - -
แถมยังยิงประตูแพ้กองหน้าทีมเล็กๆทั้งที่เป็นนักเตะที่มีโอกาสยิงเยอะมากที่สุดในลีก
ฟอร์มในucl นัดแฮทริคตราหมีสุดยอดมากแต่รวมๆก็ไม่ได้ดีเด่น และที่สำคัญทีมก็ไม่ถึงฝั่งฝัน
ล่าสุดได้แชมป์เนชั่น ลีก แแต่ก็ไม่ได้รับความสนใจมากนัก แถมเจ้าตัวก็มาเล่นแค่สองนัดรอบสุดท้ายไม่ได้ลงเล่นรอบแรก นักเตะยอดเยี่ยมก็กลายเป็นแบร์นาโต้ซึ่งฟอร์มนัดชิงกลบทุกคน แต่ก็ฟอร์มดีมาตลอดปีแหละ แอบชอบคนนี้
มองไปที่คู่แข่งมีทั้ง ฟานไดซ์ เมสซี่ เอ็มปาปเป้ มาเน่ ซาล่า อาจรวมถึง แบร์นาโต้(เพราะ4แชมป์+นักเตะยอดเยี่ยมแมนซิ+นักเตะยอดเยี่ยมเนชั่นลีกรอบสุดท้าย) และ สเตอริ่ง (ฟอร์มเด่นมาก) ผมคิดว่าปีนี้โด้อาจไม่เข้าชิง1ใน3 หากมองฟอร์มล้วนๆไม่รวมชื่อเสียงเก่า
แต่หากรวมชื่อเสียงเก่า ผมว่าน่าจะติด1ใน3 ได้ แต่อาจไม่ถึงผู้ชนะเพราะฟานไดซ์ก็แชมป์UCL บวก รองแชมป์แต้มโหด หรือจะเมสซี่ที่แชมป์เท่ากัน แต่ผลงานส่วนตัวดีเกินไป
คิดว่าไงกันครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่