รู้สึกไม่ดีเลย

อยากสอบถามว่าผมควรไปพบหมอไหม

คือเวลากินข้าวตัวผมเองจะกินข้าวเงียบมาก เงียบจริงๆ ครอบครัวผมกินข้าวเงียบ ตอนเด็กๆกินข้าวเสียงดัง ในวงก็จะโดนดุ หลังจากนั้น ตัวผมเองก็กินข้าวเงียบ จะมีก็แค่เสียง กัดแคปหมู หรือเสียงกัดของแข็งๆกรอบๆ เท่านั้น

สิ่งที่ผมเป็นตอนนี้คือ เวลากินข้าว กับผู้อื่น ถ้าคนนั้นกินข้าวมีเสียงแจ๊บๆ ฯ ตัวผมเองจะมีอาการข้างในร่างกาย รู้สึก รำคานแบบเต็ม 100 รู้สึก หงุดงิดมากครับ บางทีก็คิดในใจนะครับว่าผมเป็นถึงขนาดนี้เลยหรอ ถ้านั่งกินข้าวด้วยกันจะมีอาการ ถ้าผมไม่ได้นั่งกินด้วยก็จะรู้สึกเฉยๆมากกว่าเพราะผมเดินหนี

ผมควร พบหมอ จิตเวช ไหมครับ

อย่าด่าผมนะครับ ปกติตัวผมเองหลีกเลี่ยงที่จะนั่งกินข้าวกับคนที่กินเสียงดัง

ผมไม่ได้รังเกลียดครับ อย่าเข้าใจผิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่