อย่ากเริ่มต้นเป็นเกษตรกร ต้องทำไง

ตามหัวข้อครับ พอดีทำงานอยู่ กทม. อยู่ 3 ปี แล้วรู้สึกเบื่อ อยากกลับไปอยู่บ้านที่ สงขลา แต่ก็ไม่อยากกับไปเป็นพนักงานบริษัทแล้ว รู้สึกสนใจอาชีพเกษตรกร แต่พื้นที่รอบๆบ้านก็ไม่ค่อยเยอะ เลยอยากถามเพื่อนๆว่าควรจะเริ่มต้นจากอะไรดี เลี้ยงปลา เลี้ยงกุ้ง เลี้ยงไก่ หรืออะไรดีครับ (มีพื้นที่ไม่ค่อยเยอะ นะครับ แต่อยากทำ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่