ไม่ได้แต่งงานจดทะเบียนสมรส สามารถฟ้องร้องได้มั้ยคะ

คือดิฉันกับแฟนเก่ามีลูกด้วยกันกัน1คน แต่ไม่ได้แต่งงานจดทะเบียนสมรสกัน เพราะตอนนั้นยังไม่พร้อม ก่อนหน้านี้เราอยู่กินกันฉันสามีภรรยา ตอนนี้ลูกอายุจะ8ขวบแล้วค่ะ ยังไม่เคยได้รับเงินค่าเลี้ยงดูจากเขาหรือทางบ้านเขาเลยแม้แต่บาทเดียว ทั้งค่านมค่าเทอม ซึ่งตอนนี้เรากับเขาเลิกกันไปแล้วประมาณ 8 เดือน เขาก็มีแฟนใหม่ไปแล้วด้วย ทางบ้านเขาก็รับรู้ อยากจะถามว่าถ้าเราตกลงกับเขาเรื่องค่าเลี้ยงดูไม่ได้ เราสามารถฟ้องร้องได้มั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่