อยากขอความเห็นจากคนทำงาน media planner ค่ะ

ตอนนี้กำลังเรียนปริญญาโททางด้านสื่อ ค่อนข้างเน้นไปทางด้านการวิเคราะห์และวิจัย หลังจากเรียนจบอยากทำงาน media planner ค่ะ แต่ยังไม่มีประสบการณ์ทำงานนะคะ เคยก็แต่ทำงานเบื้องหลังรายการทีวีอยู่ไม่กี่เดือนหลังจากเรียนจบป.ตรี และตัดสินใจลาออกมาเรียนต่อปริยญาโทค่ะ เพราะสาขาที่เรียนเป็นสาขาในเวลาราชการ ไม่สามารถทำงานประจำไปด้วยเรียนไปด้วยได้ค่ะ อยากขอความเห็นจากคนทำงาน media planner ว่าควรเตรียมตัวยังไงบ้าง และควรมี skill ด้านไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่