บางทีผมว่าทีมวอลเลย์บอลหญิงขอรอโอลิมปิก 2024 นะครับ

5 ปีต่อจากนี้อยากให้พักก่อนดีกว่า ที่แน่ๆ tokyo 2020 เราคงไม่ได้ไปแน่ๆแล้ว เพราะเอาจริงปีนี้ความน่าจะเป็นที่จะได้มันน้อยกว่าตอน rio2016 อีกนะครับ พยายามทำใจต่อไปก่อน

วันนี้ทุกคนดูรนๆ มากจริงๆ โดยเฉพาะพี่อร ผมยังยืนยันคำเดิมว่าพี่อรตอนนี้ สกิลแทบไม่เหลือแล้วจริงๆ ผมอยากให้โค้ชดูฟอร์มเมื่อพร้อมค่อยมารีดความมั่นใจ แต่นี่ทำให้พี่อรขาดความมั่นใจไปกันใหญ่ สงสัยคงกดดันมากไป ขนาดพี่หน่องวันนี้ยังดูไม่เป็นตัวเองเลยจริงๆ คงเพราะเจอทีมเพื่อนรักเข้าให้ คนอื่นไม่ขอพูดถึงนะครับเพราะไม่มีคนโดดเด่นแบบชัดกว่าคนอื่น อาจจะเพราะบอลแรกวันนี้ลอยไปดาวอังคารกันก็เป็นด้ายย

จะเป็นอีกช่วงที่ผูกปีแพ้ญี่ปุ่นครับ ญี่ปุ่นดูเล่นชิลๆด้วยซำ้ไป หรือเพราะทีมไทยไม่ลงตัวเลย เอาจริงเท่าที่ดูเราใส่เต็มmax แล้วครับ แต่มันสู้ไม่ได้จริงๆ

สุดท้ายนี้ ผิดหวังกับเกมวันนี้มาก เอาจริงๆ VNL ปีนี้ ผมเฝ้ารอวันนี้ที่สุดคือวันที่แข่งกับยุ่น เกมอื่นดูบ้างไม่ดูบ้างแต่ปักหมุดวันนี้ต้องดูให้ได้ เพราะคิดว่าต้องมันส์แน่ๆ ตอนนี้เลยนอยด์ไปเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview