คิดยังครับทีเคยมองแล้วเลิกไม่มอง

เรามองแต่ยังไม่เคยพูดกัน มีอยู่ครั้งหนึ่งเราเดินตามจะทักแต่น้องเดินเร็ว คิดว่าถึงแล้วจะทักน้อง แต่ไม่ทันน้องขึ้นรถ แต่ยังเห็นอยู่ แต่มีอยู่ครั้งหนึ่งน้องเดินเราพูดว่าน้องไปไหนครับ น้องไม่ตอบเดินข้ามถนนไปอีกฝั่ง เราเห็นน้องเดินมาเราไม่หันมองเหมือนก่อน หรือถ้าเดินสวนกันเราก็จะไม่มอง จนน้องหายไปและย้ายไปอยู่ที่อื่น เป็นเพราะน้องอึดอัดไม่ชอบจึงหายไปหรือผิดที่เราไม่มอง น้องเลยหายไป คือไม่รู้ว้าผ.ญคิดยังไงที่แต่ก่อนมีคนมองตลอด จู่ๆไม่มองไม่สนใจเธอ ขอคำแนะนำหน่อนครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview