ชอบฝันเรื่องเดิมๆซ้ำๆ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เป็นอะไรไม่รู้ตั้งแต่เด็กแล้ว ชอบฝันว่าออกจากห้องเรียนแล้วหารองเท้าที่ถอดไว้ไม่เจอ จนตอนนี้โตแล้วก็ยังฝันแบบเดิมอยู่ ฝันมาเป็นสิบๆปีแล้ว ฝันจนรู้ว่าถ้าหารองเท้าไม่เจอรู้ตัวเลยว่าตัวเองต้องฝันอยู่แน่ๆ มันก็ไม่ได้รู้สึกไม่ดีอะไร แต่แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงต้องฝันแบบนี้ตลอดด้วย จะว่าตอนเด็กเคยทำรองเท้าหายไหมก็ไม่นะ ใครเข้าใจความหมายบอกเราที
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
กลไกการทำงานของจิตค่ะ เวลาที่ทำอะไรรู้สึกไม่มั่นใจความคิดของคนอื่นเป็นกังวลทั้งที่ก็ทบทวนดีแล้วทำดีที่สุดแล้วเป็นอย่างนี้หรือเปล่าคะ เติบโตมาไม่ค่อยได้รับคำชมหรือเห็นคุณค่าความดีเท่าไหร่ ถ้าไม่ใช่ให้บอกนะคะวิเคราะห์ตามความฝัน
แสดงความคิดเห็น
Preview