หาวิธีเดินทางทั้งไปกลับ จาก ม.รังสิต ไป นมร.สว.2 (แขวงสามวาตะวันออก เขตคลองสามวา)

สวัสดีค่ะ อยากทราบเส้นทางการเดินทางที่ง่ายแล้วก็สะดวกจากม.รังสิตไป นมร.สว.2 น่ะค่ะ (ไม่มีรถส่วนตัวนะคะ ขอเดินทางด้วยรถสาธารณะทั้งหมดค่ะ)
ส่วนตัวแล้วเราไม่ค่อยคุ้นเคยกับการเดินทางแบบนี้เท่าไหร่ รบกวนขอเป็นเส้นทางที่ง่ายแล้วก็ไม่ซับซ้อนมากนะคะ
ต้องเดินทางพรุ่งนี้แล้วค่า ขอบคุณมากๆเลยค่ะ💓 
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
จะเดินทางจาก ม.รังสิต ไป รร.นวมินทราชินูทิศ  สตรีวิทยา 2 ได้โดย (การเดินทางดูจะซับซ้อนหน่อย  แต่ก็คงจะต้องเดินทางด้วยวิธีนี้ครับ)
ที่ข้างอาคารคณะนิเทศศาสตร์ขึ้นรถตู้สาย 1057 ม.รังสิต - ฟิวเจอร์  รถจะวิ่งออกด้านหลัง ม.รังสิต ไปออกปากทางเมืองเอกด้านหลัง
พอรถข้ามสะพานข้ามทางรถไฟแล้วจะไปจอดที่ป้ายรถเมล์หมู่บ้าน 200 ปี  ลงรถแล้วให้เดินข้ามฝั่งไปท่ารถรังสิต - ปทุม  
ในท่ารถรังสิต - ปทุม จะมีรถเมล์อยู่ 2 สายที่ไปผ่านตลาดใหญ่ลำลูกกา คลอง 7 คือ รถเมล์สาย 6250 รังสิต - ลำลูกกา คลอง 10 และ
รถเมล์สาย 374 รังสิต - ลำลูกกา คลอง 16  รถเมล์สาย 6250 จะมีรถมากกว่าสาย 374  แต่ถ้ารถคันไหนออกก่อนก็ขึ้นได้ครับ  
ให้ลงรถที่ตลาดใหญ่ลำลูกกา คลอง 7 (อาจจะบอกกระเป๋าไว้ก่อนว่าต้องการลงที่ตลาดใหญ่ลำลูกกา คลอง 7)  
ตรงแถวๆหน้าตลาดใหญ่ลำลูกกาคลอง 7 จะมีรถสองแถวและรถตู้สาย 1304 ตลาดใหญ่ลำลูกกา คลอง 7 - มีนบุรี  
ทั้งรถสองแถวและรถตู้สาย 1304 นี้จะวิ่งเข้าถนนนิมิตใหม่ไปผ่าน รร.นวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา 2 แล้ววิ่งไปมีนบุรี
ให้สังเกตป้ายซอยนิมิตใหม่ 66 ทางซ้ายมือไว้  พอเห็นก็ลงรถได้เลย  ป้ายต่อไปก็จะเป็นซอยนิมิตใหม่ 64 ซึ่งจะเป็นทางเข้าไป รร.นวมินทราชินูทิศ
สตรีวิทยา 2  ระยะทางประมาณ 1 กม.เศษ อาจจะเรียกมอเตอร์ไซด์ปากซอยเข้าไปส่งก็ได้ครับ  
ส่วนเวลากลับก็กลับไปตลาดใหญ่ลำลูกกา   ฝั่งตรงข้ามตลาดใหญ่ลำลูกการอขึ้นรถเมล์สาย 6250  อาจจะลงรถที่ปากทางเมืองเอกแล้วต่อรถสองแถวเข้าไป ม.รังสิต หรือไปลงรถที่ตลาดรังสิต  ในฟิวเจอร์รังสิตจะมีคิวรถตู้สาย 1057 กลับไป ม.รังสิต ครับ (รถตู้คันสุดท้ายมีถึง 3 ทุ่มครึ่ง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่