คลิปเฉลยแนวข้อสอบ กพ ครับ

พอดีช่วงนี้ เพื่อนผมหลายคนสอบถามเกี่ยวกับข้อสอบ กพ โดยเฉพาะคณิตศาสตร์มามาก ผมจึงทำคลิปลงยูทูป เพื่อที่เพื่อนๆผมสามารถเรียกดูได้ทุกเวลา ทำมาซักพักก็เริ่มสนุกครับ เรื่องการสอน การอธิบายผมอาจจะยังไม่ชำนาญมากครับ แต่ก็ตั้งใจทำและตั้งใจจะพัฒนาให้ดียิ่งๆขึ้นไป จึงนำช่อง Youtube ของตัวเองมาแชร์ เผื่อใครสนใจสามารถติชม หรือแม้แต่ฝากโจทย์ไว้ได้ครับ ในอนาคตคงขยายไปในส่วนวิชาอื่นด้วย สุดท้ายถ้าชอบหรือถูกใจอย่างไร สามารถกดติดตามทางช่องได้นะครับ และทาง Facebook เพจ อยากสอบติด ครับ

ในส่วนเนื้อหาในคลิป จะไม่เน้นสอนทฤษฎีนะครับ เพราะโดยส่วนตัว เทคนิคในการทำข้อสอบของผมคือการฝึกทำครับ เน้นสร้างประสบการณ์จากโจทย์ ยิ่งทำมาก ยิ่งตกผลึกในส่วนของความรู้ได้มากตาม โดยจะแทรกทฤษฎีบ้างที่ผมเห็นว่าจำเป็นลงไปในตัวโจทย์ครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview