สอบถามรถตู้รับส่งโรงเรียนราชวินิตบางแก้ว

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ 
พอดีกำลังวางแผนสำหรับการเรียนต่อของลูกในปีหน้า กำลังตัดสินใจระหว่างราชวินิตบางแก้วกับ นวมินทร ซ.เอแบคบางนา ประเด็นสำคัญคือ 
เรื่องของรถรับส่งค่ะ ทั้งสองโรงเรียนอยู่ใกล้บ้านในระยะ 4 กม. (มีที่พัก 2 แห่งค่ะ ) นวมินทรใกล้แต่ไม่มีรถรับส่งมาในหมู่บ้าน อันนี้ไม่เป็นไรสามารถไปรับส่งได้   แต่ก็ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ถ้าจะต้องไปรับส่งทุกวัน เกรงว่าวันใดจะติดธุระ ดังนั้นถ้าเลือกได้ก็อยากได้ที่มีรถรับส่งมากกว่า  ส่วนราชวินิตบางแก้ว ได้ยินว่ามีรถตู้รับส่งที่เป็นของเอกชน และรถบัสพัดลมของโรงเรียน สนใจที่เป็นรถตู้ของเอกชนมากกว่าค่ะ อยากทราบว่าสามารถรีเควสให้เข้ามารับในคอนโดได้หรือไม่คะ เพราะในส่วนของรถบัสโรงเรียนได้ยินว่าต้องไปรอขึ้นตามจุดต่าง ๆ ซึ่งไม่สะดวกค่ะ เคยโทรไปสอบถามที่โรงเรียนแต่ก็ไม่ได้รับคำตอบที่ชัดเจนค่ะ 
ท่านใดพอจะทราบเรื่องรถรับส่งของราชวินิตบางแก้วบ้างคะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview