ปลากัด1เดือน ปกติตัวเท่าไหนคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีชาวพันทิพค่ะ เราพึ่งหัดเพาะปลากัด ตอนนี้เพาะได้2คอกค่ะ คอกแรกอายุ 1 เดือน แต่ปลากัดตัวค่อนข้างเล็ก ตัวเท่ายุงเอง ช่วงอาทิตย์แรกที่ให้อาหารให้เป็นไข่แดงต้มสุก หลังจากนั้นให้เป็นลูกไรแดงแช่แข็ง หาไรแดงสดไม่ได้ ปัจจุบันนับลูกปลาได้ประมาณ 20กว่าตัวค่ะ พ่อพันธุ์เป็นฮาฟมูน ส่วนแม่พันธุ์เป็นหูช้างค่ะ ใครมีประสบการณ์ ช่วยแชร์ทีจ้า ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่