โดนฟ้องเป็นบุคลล้มละลาย ตอนนี้หาสมัครงาน มีใครอยู่สถานะเดียวกันไปสมัครงานบริษัท แล้วเค้ารับเข้าทำงานบ้างคะ

ตอนนี้มีปัญหาในการหางานทำมากๆค่ะ หาสมัครงานอยู่หลายที่มีบริษัทโทรมาหลายที่  ก็แจ้งเค้าไปตรงๆว่าเราเป็นบุคคลล้มละลาย 
ยังไม่มีบริษัทไหนที่รับเราได้เลยค่ะ เลยคิดว่า บริษัททุกที่จะไม่รับบุคคลล้มละลาย เข้าทำงานใ่หมคะ เครียดมากเลยตอนนี้ เพราะถัาไม่มีที่ไหนรับเลย จะดำเนินชีวิตและค่าใช้จ่ายที่มีแต่ละเดือน จะเอาที่ไหนจ่าย หากมีท่านใดที่อยู่ในสถานะเดียวกัน พอจะบอกได้ไหมคะ ว่าต้องทำอย่างไร 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่