สงสัยอาการแบบนี้?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ  เราอายุ17 เรามีอาการปวดศรีษะบ่อยมาก และมีอาการเรอร่วมออกมาทั้งวัน เราไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับการปวดหัวยังไง แต่ทุกครั้งที่ปวดหัวจะเรอตลอด 
พอเราได้เรอ เป็นช่วงๆเรากะจะรู้สึกโล่งจากอาการหัวไปแปบนึง  แล้วก็กลับมาปวดอีกตลอด ละก็เรอแบบนี้อยู่ตลอดทั้งวัน จนเพื่อนที่โรงเรียนลำคาน5555 แต่มีคนบอกว่าเป็นไมเกรนแต่เราสงสัยว่าทำไมต้องมีการเรอร่วมด้วยทุกครั้งที่ปวดเลย
ใครรู้อาการแบบนี้บอกหน่อยนะค่ะเป็นมานานมากแล้ว  ขอบคุณค่ะ🙂

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่