จบ ปวช. การตลาดเกรด 3.96 แต่ไม่รู้จะต่ออะไรดีช่วยแนะนำหน่อยคะ

พอดีตอนนี้จะจบปวช. 3 การตลาด แต่ยังไม่รู้จะไปทางไหนดีเลยคะ ที่คิดๆไว้ก็อยากเรียนด้านภาษานะคะแต่หนูอ่อนภาษามากๆคะ อยากเรียนได้ภาษาอังกฤษเป็นอยากเเรกคะแล้วก็ชอบภาษาญี่ปุ่นด้วยคะ ส่วนแม่แนะนำว่าถ้าอยากได้ภาษาให้ไปทางด้านการทองเที่ยวและการโรงแรมอะไรพวกนี้คะ  อันนี้ก็ชอบเที่ยวเหมือนกันคะ แล้วตอนนี้ก็ลังเลมากๆ ว่าจะต่อ ปวส. หรือปริญญาดีคะ แล้วมีสาขาไหนหรือมีแนวทางอะไรแนะนำได้บ้างคะหนูอยากฟังหลายๆความคิดเห็นคะหนูไม่มีใครให้ปรึกษาได้เลยคะ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่