มอนสเตอร่าใบเหลืองทั้งใบเป็นโรคหรือปกติ

รับมาดูแลได้ประมาณ1เดือน ตอนแรกทุกใบมีสีเขียวสดดีค่ะ
เอาไว้ในห้องนอน เปิดแอร์ทุกคืน รดนำวันเว้นวัน ยังไม่มีการเปลี่ยนกระถางหรือใส่ปุ๋ยเพิ่ม
แต่มีใบหนึ่งเริ่มเหลืองเล็กน้อย จนเหลืองทั้งใบ เราเลยตัดออกจากต้นค่ะ
อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ ต้องแก้ หรือดูแลเพิ่มเติมยังไง
หรือแค่เป็นการพลัดใบตามอายุของของใบคะ รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่