คิดว่า Lamborghini รุ่นใหม่ที่จะมาแทน Aventador จะยังคงใช้ NA engine อยู่ไหม

Lamborghini อย่างที่รู้กันใช้ เครื่อง Naturally aspirated engine (NA) ถือว่าเป็นจุดขายของแบรนด์เลยก็ว่าได้เพราะหลายๆค่ายหันไปใช้เครื่อง Turbo กันหมดแล้ว โดยเฉพาะคู่แข่งอย่าง Ferrari เพิ่งออกตัวใหม่มา SF90 Stradale ใช้ turbo+มอเตอร์ไฟฟ้า ให้แรงม้ารวมกัน 900+ ถ้า Lamborghini ยังคงใช้เครื่อง NA คาดว่ายากมากที่จะได้ถึง 900 ม้า คิดว่ารุ่นใหม่จะเป็นยังไงครับ (ไม่รวมSUVนะ) 

ป.ล. ผมคิดว่ารุ่นใหม่ที่จะมาแทน Aventador น่าจะยังคงใช้เครื่องNAแต่น่าจะเพิ่มมอเตอร์ไฟฟ้าเข้ามา เพื่อนๆคิดว่ายังไงบ้างครับแลกปลี่ยนความรู้กันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview