ถามคนที่เคยเรียน USC-UCLA กับ จุฬาฯ-ธรรมศาสตร์ คู่ไหนจิก-กัด-แซวแรงกว่ากันครับ?

หลายเดือนก่อน ผมเห็นคลิปงานบอลจุฬา - ธรรมศาสตร์ แปรอักษรแซวกันไปมา เลยนึกถึง USC กับ UCLA  (ในใจตอนนี้อยากไปเรียนต่อ UCLA ด้วย) เพราะผมเคยได้ยินว่าสองมหาลัยนี้ไม่ค่อยถูกกันเท่าไหร่
ถามคนที่เคยเรียน หรือกำลังเรียนหน่อยครับว่า ที่นั่นระหว่างสองมหาลัย มีการจิกกัดแซวแบบจุฬา ธรรมศาสตร์หรือเปล่า หรือว่าเกลียดกัน ตีกัน แบบไม่เผาผีกันเลยหรือเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่