รู้สึกตึงๆกับคนคุยค่ะ ทำไงดีคะ

สวัสดีค่ะ เราคุยกับผู้ชายคนนึงได้ประมาณเดือนนึงแล้ว ช่วงแรกๆก็ดีค่ะ เราเป็นคนเจ้าชู้คุยเยอะไม่ได้คิดจริงจังกับใครอยู่แล้ว กับคนนี้ตอนแรกเราก็เฉยๆค่ะ แต่พอได้เจอได้อยู่ด้วยกันแล้วรู้สึกดีค่ะ และเขาก็เป็นคนเจ้าชู้เหมือนกันนะคะ เพิ่งเลิกกับแฟนได้สักพัก เขาคบกับแฟนมา 3 ปีค่ะ บางทีเขาก็คิดถึงแฟนเก่า และเรารู้สึกน้อยใจตัวเองมากที่สู้แฟนเก่าเขาไม่ได้ เขาก็บอกว่าไม่เป็นไรทำนองนี้อะค่ะ เขาพูดทำร้ายจิตใจเราบ่อยๆ ก็รู้แหละค่ะว่าเล่นแตาบางทีเราก็ไม่ตลกด้วย เรานอยด์กับคำพูดเขามากค่ะ ก็บอกเขาแล้วว่าพูดอะไรให้นึกถึงคนฟังบ้าง เขาก็ติดตลกเหมือนเดิม เวลาเรางอนเขาก็ไม่ง้อนะคะ เขาบอกเองเลยว่าไม่ง้อ เราก็หายเองตลอด เขาก็ยังดูใส่ใจเรานะคะ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยพิเศษเหมือนช่วงแรกแล้ว พักหลังๆมาเขาไม่มีเวลาให้เราเลย เอาแต่อยู่กับเพื่อน เขาไปกับผู้หญิงคนอื่นด้วยค่ะ ตอนแรกเราก็ไปกับคนอื่นเหมือนกันแต่พอได้เจอเขาเราก็หยุดค่ะ พอรู้ว่าเขาไปกับคนอื่นเราก็ไปกับคนอื่นบ้าง 5555 ในใจคิดอยากเอาคืนค่ะ แต่เขาก็บอกว่าเขาไม่ได้ว่าอะไรถ้าจะไป เขาไม่มีสิทธิ์อะไรอยู่แล้ว เขาดูไม่รู้สึกอะไรเลยเวลาเราไปกับคนอื่น เราควรทำไงดีคะ ควรห่างๆกันสักพักมั้ยหรือว่าเลิกคุยไปเลย คนนี้เราจริงจังค่ะ คุยหวังคบเลย ยาวหน่อยนะคะ อยากระบายค่ะ อึดอัดมาก ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่