ช่วงนี้มีเพื่อนคนไหนเป็นผู้หญิงเดินทางคนเดียว ขอวีซ่าเมกา ผ่าน/ไม่ผ่านบ้างคะ

เรากำลังจะขอวีซ่าเพื่อเดินทางไปเที่ยวที่ New York, Boston และ Maine คนเดียวช่วงคริสมาสต์ แต่ค่อนข้างกังวล เพราะเป็นผู้หญิงเดินทางคนเดียว
เลยอยากฟังประสบการณ์จากเพื่อนๆ เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ ถ้าเสี่ยงมากอาจจะไปที่อื่นแทน 
ข้อมูลส่วนตัวเราค่ะ 
อายุ 37
เราทำงานเป็น PA ในบริษัทฝรั่งที่มีสาขาทั่วโลก เงินเดือนประมาณ 50,000 อายุงาน 3ปี
ก่อนหน้านี้เราเคยทำงานตำแหน่งเดียวกันที่สิงคโปร์ 3ปี 
ช่วง3-4ปีที่ผ่านมาที่กลับมาอยู่เมืองไทยเราค่อนข้างเดินทางไปหลายๆประเทศแถบยุโรป ตะวันออกกลาง และเอเชีย
ยุโรปปีละ 3-4ทริป และเอเชีย,ตะวันออกกลางอีกประมาณ 3-4 ทริปรวมๆกัน
และล่าสุดปีนี้ไป ออสเตรเลีย และ เสปนมาเมื่อตอนต้นปี 
แต่เราไม่เคยขอวีซ่าเมกาและไม่เคยไปทวีปแถบนั้นเลยค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะลองไปเที่ยวเมกาดูบ้างแต่กังวลเรื่องความเป็นผู้หญิงเดินทางคนเดียวจะมีปัญหา กลัวถูก reject ด้วยเหตุผลนี้ (ที่ผ่านมาเราเดินทางคนเดียวเกือบทุกทริปค่ะ) จึงอยากขอฟังประสบการณ์ตรงจากเพื่อนๆที่ไปขอมาช่วงนี้ค่ะ 
ขอบคุณค่ะ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่