DTAC เปลี่ยนจาก"รายเดือน"เป็น"เติมเงิน"

กระทู้คำถาม
ก่อนหน้านี้ใช้แบบเติมเงินมาก่อนครับ (ซิมนี้ใช้มาตั้งแต่ปี52) แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้แบบรายเดือนมา 7 เดือนแล้วครับ โปร 499 จ่าย 249 บ. เน็ต 10 GB โทรฟรีทุกเครือข่าย 200 นาที และFree wi-fi ซึ่งไม่เคยใช้

ที่อยากเปลี่ยนเพราะ
1.เมื่อใช้หมด 10 GB เน็ตถูกลดความเร็ว อยู่ที่ 384 kbps (ถ้าจำไม่ผิด) ซึ่งอยู่ต่างจังหวัดใช้งานจริงความเร็ววิ่งไม่ถึงแน่ คือความเร็วเท่านี้มันน้อยมากครับ อยากได้ความเร็วคงที่อย่างน้อยๆ 512 kbps ไปตลอดครับ โดยที่ไม่ต้องให้เน็ตมา 10 GB เลยก็ได้ครับ

2.ค่าโทร 200 นาที แทบไม่ได้ใช้ เหลือเป็น100กว่านาทีตลอดครับ

ด้วยเหตุผลข้างต้นจึงอยากกลับไปใช้แบบเติมเงินครับ จะได้เลือกใช้แพ็กเก็จเน็ตได้สะดวกตามที่ต้องการครับ ไม่ทราบว่าจะดำเนินเรื่องได้ช่องทางไหนบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่