ทำงาน รปภ การท่าดอนเมืองดีใหม

ผมใช้วุฒิ ม.3 สมัคงานการท่าดอนเมือง ตำแหน่งรปภ ลูกจ้างชั่วคราว ทำ5เดือน ถ้าครบ5เดือน ผมจะต่อสัญญาจ้างได้กี่ครั้งแล้วจะได้บรรจุรึเปล่า ผมรอวุฒิ ปวสยังไม่ได้เลยครับ ไม่มีใบขับขี่เลยต้องสมัครปภไปก่อน มีเส้นสายอยู่คับ เงินเดือน 9900 ค่าแรงขั้นต่ำมันเพิ่งขึ้น มันขึ้นเท่าใหร่ครับ ผมไม่ทราบ มีคนบอก ทำงาน2 วัน หยุด 2วัน จริงรึเปล่า ตอนนี้รอไปสอบ ปฎิบัติ วันที่12 มีนา 62 ปัจจุบันผมทำงานเป็นช่างให้กับบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง เงินเดือน12000 ครับ ผมจะเอาไงดีคับ ใจก็อยากทำการท่าแต่เงินมันน้อย สิ้นเดือนผมก็ต้องจ่ายเงินให้แม่ 5พันบาทใหนจะเงินที่ผมจะเอา​ไปเรียนToeicอีก ถ้าผมไปการท่ามันจะดีใหม ใจผมก็อยากไปครับ แต่เงินที่นี่มันดีกว่ามันเงินมันอัพได้ถ้าผ่านโปร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่