Accord รุ่นปี 2011 เติมE20 ได้มั๊ย

ตั้งแต่ซื้อคันนี้มา Accord ปี 2011 เติมแก๊สโซฮอล์ 95 มาตลอดค่ะ ใช้เดินทางไกลทุกเดือนๆๆๆ
ตอนนี้ 180,000 กิโลไปแล้วร้องไห้ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ขับทางไกลแล้วค่ะ จะขับในกรุงเทพไปกลับทำงาน 
เลยคิดว่าจะเปลี่ยนเป็น E20 ดีไหม ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าได้ไหม 
แต่ก็จะมีขับไป ต่างจังหวัด ประมาณ 400 กิโลค่ะ (ขาไปอย่างเดียว) (ไปกลับก็จะ 800 กิโล) แต่จะไปเดือนละครั้ง
คำถามคือ ถ้าเปลี่ยนมาเติม E20 ก็ใช้ไปตลอด หรือ ตอนขับไปต่างจังหวัดก็เปลี่ยนมาเติม แก๊สโซฮอล์ 95 ดีคะ

รบกวนด้วยค่า ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่