ขอความรู้เลื่องน้ำยาเคลือบผนังบ้านด้วยครับ

สวัดดีครับ ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ ศีสะหวัน ครับ เป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ.

ตามหัวข้อกระทู้ด้านบนเลยครับผม คือผนังบ้านของผมก่อด้วยอิฐมอญแดงครับ ทีแรกก็อคิดว่าจะฉาบแล้วทาสีปกติ แต่พอก่อเสร็จเหันมันสวยดีเลียคิดเปลี่ยนใจไม่ฉาบดีกว่า เลยคิดหาวิธีที่จะป้องกันการดูดซึมความชื้น ป้องกันน้ำ ป้องกันเชื้อรา & ตะไคร่น้ำ และยังช่วยให้ทำความสะอาดได้ง่ายขึ้นด้วยจะต้องใช่น้ำยาตัวใหนได้บ้างครับ. เสียดายที่ผมแท็กรูปไม่ได้เลยไม่มีรูปบ้านให้ดูครับ.
  ขอคำแนะนำ และ ข้อมูนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่