อยากเล่นเกม the sims4 แต่สเปคคอมไม่ได้ อยากทราบว่ามีใครพอจะแนะนำพวกอุปกรณ์ต่างๆของคอมได้ไหมคะ

พอดีว่ามีคอมเก่าไม่ได้เปิดหลายปีเลยค่ะ เก่าตั้งแต่ ม.3 (555+เก่ามาก )นึกอยากเล่นเกมThe sims 4ขึ้นมา เลยเอามาลองเปิด ตัวPC ติดค่ะไฟขึ้น แต่ไม่มีเสียงตี๊ด ส่วนจอลองเสียบปลั๊คแล้วเปิดติดค่ะ แต่ว่าขาดสายที่เชื่อมต่อไปยังตัว PC น่าจะเรียกว่าสาย VGAไหมคะ เลยยังไม่แน่ใจว่าจะเปิดติดจริงๆไหม
เมนบอร์ดตอนนี้ น่าจะเก่ามากๆแล้ว Asrock G31M-GS แรมน่าจะ 1 GB เราอยากถามเพื่อนๆว่า พอจะมีใครทราบไหมถ้าจะเล่นเกมนี้ บอร์ด,แรม,การ์ดจอ ,CPUควรจะสเปคเท่าไหร่ แนะนำหน่อยค่ะ เอาแบบไม่ราคาไม่แรงนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ  เราได้สเปคมาตามนี้ แต่ไม่รู้ว่าจะ้องซื้อรุ่นไหนแบบไหน
สเปคขั้นต่ำของเกมส์ The Sims 4

ระบบปฏิบัติการ: Windows XP (SP3), Windows Vista (SP2), Windows 7 (SP1), Windows 8, หรือ Windows 8.1

หน่วยประมวลผล: 1.8 GHz Intel Core 2 Duo, AMD Athlon 64
Dual-Core 4000+ หรือมากกว่านั้น (For สำหรับคอมพิวเตอร์ที่ใช้การ์ดจอแบบ
Build-In ของเมนบอร์ด จำเป็นต้องมีหน่วยประมวลผล 2.0 GHz Intel Core 2 Duo,
2.0 GHz AMD Turion 64 X2 TL-62 หรือมากกว่านั้น)

RAM: อย่างน้อย 2 GB

ฮาร์ดดิสก์: อย่างน้อย 9 GB และมีเนื้อที่ว่างอย่างน้อย 1 GB เพื่อเพิ่มคอนเทนต์เกมส์ภาคเสริมและเซฟเกมส์

การ์ดจอ: ทุกรุ่นที่มี Video RAM 128 MB ขึ้นไป รองรับเทคโนโลยี Pixel Shader 3.0

NVIDIA GeForce 6600 หรือมากกว่านั้น, ATI Radeon X1300 หรือมากกว่านั้น, Intel GMA X4500 หรือมากกว่านั้น

SOUND CARD: DirectX 9.0c

DIRECTX: DirectX 9.0c
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่