หาคำแนะนำการฝึกงานและการเรียนต่อ ปวส.เทคโนโลยีปิโตรเลียมครับ

คือตอนนี้ผมพึ่งเข้าเรียน ปวส.สาขาเทคโนโลยีปิโตรเลียม ภาคทวิภาคี ที่ ภาคเหนือ
หลักสูตรทวิภาคี คือ เรียน 1ปี ฝึกงาน 1ปี
เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ
1.ผมอยากฝึกงานที่บริษัทต่างจังหวัดครับ (ที่วิทยาลัยเข้าร่วมภาคทวิภาคี กับศูนย์พัฒนาปิโตรเลียมภาคเหนือ)
2.ถ้าผมเรียนจบแล้ว ควรศึกษาต่อในระดับ ป.ตรี สาขา วิศวะกรรมปิโตรเลียม หรือหาที่ทำงานเลยดีครับ 
ปล.ที่อยากฝึกงานบริษัทไกลบ้านต่างจังหวัดคือ อยากหาประสปการณ์และอยากได้เบี้ยเลี้ยงด้วยครับอิอิ
ผมไม่ได้หน้าเงินนะ แต่บ้านผมจน55555เพี้ยนกินมาม่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่