น้องจุนฮยอกกับจงซอบออกจาก YG แล้วนะคะ 😭

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ตอนดูรายการ YG Treasure Box ก็รู้ว่าน้องๆยังไม่ได้เดรุ่น Treasure13 นี้แน่ๆ แต่ยังมั่นใจว่า YG เก็บไว้เป็นตัวหลัก Boy Group ของค่ายรุ่นถัดไปในอีก 3-5 ปีแน่นอน ล่าสุดน้องๆเปิดแอคเค้าท์ใน IG บอกว่าออกจาก YG แล้ว เพิ่มเติมคือจุนฮยอกบอกว่ากลับไปเรียนม.ปลายต่อที่แคนาดา และนี่คือ IG น้องๆค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

และนี่คือคลิปแนะนำตัวของน้องๆตอนเปิดรายการ YGTB ค่ะ ตอนนั้นเราโดนน้องจุนฮยอกตกทันที น้องแรปรัว แรปน้ำไหลไฟดับมาก เทพมาก และน้องสองคนคือ rapper monsters ของเด็กในรุ่นเดียวกันเลยก็ว่าได้

Jung Junhyuk
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

Kim Jongseob

และนี่คือผลงานบางส่วนที่น้องๆฝากไว้ในรายการค่ะ

ตอนหยางให้ Junhyuk แบทเทิลกับ Hyunsuk และจากการประเมิณในครั้งนั้นจุนฮยอกได้คะแนนการประเมิณอันดับที่ 1 จากเด็ก 29 คน เอาชนะเด็กฝึกรุ่นพี่คนอื่นๆทั้งหมด (น้องจุนฮยอกเป็นมังเน่)

ตอน Junhyuk ทำโชว์กับ Hyuksuk

ตอน Jongseob ทำโชว์กับ Kotaro

ตอนแรกว่าจะอยู่เป็น YG Stan ถึง Boy Group รุ่นถัดไปของค่าย แต่จากนี้ไปคงทำได้แค่เป็นกำลังใจให้น้องๆอยู่ห่างๆ (และติดตามผลงาน-ถ้ามี) 😭 หวังว่าจะเติบโตไปเป็นอย่างดีและเป็น rapper ที่มีความสามารถในอนาคตนะเด็กๆ 💕

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่