รังสีเทคนิค จป.วิชาชีพ เเละ เทคโนโลยีหัวใจเเละทรวงอก เรียนอะไรดีครับ?

ตามหัวกระทู้เลยครับ ผมเป็นเด็ก 63 ซึ่งเกรดเฉลี่ยก็อยู่ในเกณฑ์กลางๆครับ ปัจจุบันอยู่ห้องGifted เเต่ก็เรียนไปรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้างครับ วิชาที่ชอยเเทบไม่มีเลยครับ คือได้หมดทุกวิชาถ้าตั้งใจอ่ะครับ เเต่จะเก่งทางนิดเทศหน่อยๆครับวาดรูปเล่นดนตรีทำหนังสั้นเขียนบท ทำได้หมดครับ เเต่ส่วนตัวคิดว่าเอาไว้เป็นงานอดิเรกดีกว่า ที่ตั้งกระทู้มาเพราะอยากทราบจากพี่ๆที่เรียนหรือทำงานในวิชาชีพทั้งสามสายด้านบนว่า
1.ในเรื่องการเรียนปัจจุบันเป็นยังไงบ้างครับ ยากไหม ตลอด 4 ปีในคณะเป็นยังไงอ่ะครับ
2.สำหรับพี่ๆที่ยื่นPortfolio ตอนสอบสัมภาษณ์เขาถามไปในทางไหนบ้างอะไรบ้างอ่ะครับ
3.สำหรับพี่ที่จบทำงานเเล้ว เงินเดือนสวัสดิการเป็นยังไงบ้างครับ
4.พี่คิดว่านิสัยเเบบผมที่บอกไปตอนเเรกๆนี่น่าจะไปได้ทางไหนบ้างครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่