ขวานฟ้าหน้าดำ 2562 ดำเนินเรื่องตามบทประพันธ์และเวอร์ชั่นเก่าไหมครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้ละครขวานฟ้าหน้าดำ (2562) ดำเนินเรื่องมาถึงตอนที่ 21 แล้ว วันนี้เข้าสู่พาร์ทตอนโตอย่างเต็มตัว ได้ยินมาว่าละครเรื่องนี้รีเมคครั้งที่ 3 รองจากครั้งที่ 1 (2526)  และ ครั้งที่ 2 (2541) ส่วนตัวผมเกิดทันแค่เวอร์ชั่น 2562 ที่กำลังออกอากาศอยู่นี้ครับ ส่วนตัวคิดว่าเนื้อเรื่อง (ในพาร์ทเด็ก) เดินเร็วกระชับฉับไวทันใจเหมือนอุทัยเทวี (2560) มากเลยครับ ส่วน CG และเอฟเฟกต์ก็ค่อนข้างสวยงามตั้งแต่เปิดตัวตอนแรกถึงตอนนี้เลยล่ะครับ เลยอยากทราบว่า ขวานฟ้าหน้าดำฉบับรีเมคปี 2562 ดำเนินเรื่องตามบทประพันธ์ของเสรี เปรมฤทัย หรือเปล่า และบทเหมือนกับเวอร์ชั่นปี 2526 กับ 2541 หรือเปล่าครับ ใครทัน 2 เวอร์ชั่นก่อนหน้านี้หรือเคยดูมาก่อน รบกวนช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เวอร์ชั้นล่าสุด ใช้การดำเนินเรื่องเหมือนเวอร์ชั้น2541เปี๊ยบเลยครับ ทั้งบทเสภา ฉาก ตัวละคร เพียงเเต่เพิ่ม ตัด ลดทอน ไดอะล็อกบางคำครับ เนื้อเรื่อง ฉากต่างๆ เเทบจะยกของเก่ามาเลย บทเสภาใช้ของ คุณภาวิตที่เเต่งนำมาใช้ในเวอร์ขั้นนี้ด้วยครับ

เเต่ตอนโตไม่รู้จะเปลี่ยนหรือเปล่าเเต่พาทตอนเด็ก คือเอาบทเก่ามาปรับ  คับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่