ช่วยดูหน่อยค่ะ เป็นขี้เกลือใช่มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
กล้องพานาโซนิค lumix gf3 ตั้งทิ้งไว้ค่อนข้างนาน วันนี้จะเปลี่ยนเลนส์แต่รู้สึกผิดปกติว่าหมุนออกยากมาก พยายามอยู่นาน พอเปิดออกได้ก็เจอคราบตามภาพค่ะ ซึ่งใช้ทิชชูเช็ดออกไปบ้างแล้วแต่ออกไม่หมด
สงสัยว่าใช่ขี้เกลือมั้ย และเกิดขึ้นได้อย่างไร วางตั้งในห้องนอน ไม่ได้เอาไปใช้ข้างนอกเลย
และคราบลักษณะนี้ต้องใช้อะไรเช็ดทำความสะอาดคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่