[SR] โรงพยาบาลสัตว์ สัตวแพทย์ 4 [ เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว ]

คนรักน้องหมาน้องแมว มาทางนี้เลยจ้า

ปูเสื่อ

วันนี้เรามารีวิวเอาใจคนรักสัตว์โดยเฉพาะเลย

.. เรามาอยู่กันที่ .. 

โรงพยาบาลสัตว์ สัตวแพทย์ 4 ( Vet 4 Animal Hospital )

มีวีดีโอน่ารักๆมาให้ดูด้วย  กด Play เลยจ้า
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

โรงพยาบาลสัตว์ สัตวแพทย์ 4 ตั้งอยู่ในย่านประชาชื่นนะคะ  ตรงข้ามตลาดประชานิเวศน์ 1 ไม่ไกลจากวัดเสมียรนารี

ซึ่งที่นี่เปิดให้บริการมานานแล้ว  คนย่านนี้จะรู้จัก และได้ยินชื่อเสียงของโรงพยาบาลเป็นอย่างดี

แถมยังเป็นโรงพยาบาลสัตว์ที่ได้รับความนิยมในหมู่คนรักสัตว์อย่างเรา เป็นอย่างมาก

ที่นี่เป็นโรงพยาบาลที่มีเครื่องมือการรักษาที่ทันสมัย และมีอุปกรณ์ในการรักษาที่ค่อนข้างครบ

และยังมีทีมสัตวแพทย์ที่เชียวชาญด้านการรักษาสัตว์ที่เก่งๆหลายท่านเลยค่ะ

เค้าไม่ได้รักษาแค่น้องหมาน้องแมวเท่านั้นนะ ที่นี่เค้าให้การรักษาทุกสัตว์เลยจ้า

และไม่ได้รักษาแต่สัตว์ทั่วไป   ((  เค้ายังมีคลีนิคสัตว์พิเศษด้วยแหละ !!!  )) 

โดยการรักษาสัตว์พิเศษเนี่ย มีทีมสัตวแพทย์ที่เชี่ยวชาญเฉพาะทางดูแลอย่างใกล้ชิดเลย

พาสัตว์เลี้ยงแสนรักมารับการรักษาที่นี่ สบายใจกลับไปได้เลย

หนอน
ภายในโรงพยาบาลจะแบ่งเป็นอาคารผู้ป่วยนอก และอาคารผู้ป่วยใน  เปิดให้บริการตลอด 24 ชั่วโมงเลยนะคะ

ตามมาดูบรรยากาศกันค่ะ
.

เริ่มกันที่ OPD BUILDING ( อาคารผู้ป่วยนอก )

ซึ่งถ้าขับรถมาก็จะจอดรถที่อาคารผู้ป่วยนอกนี่ล่ะ

เข้ามาด้านในก็จะโล่งๆ ตกแต่งแบบโปร่งรับแสงธรรมชาติ สะอาดสะอ้าน ไร้กลิ่น

มีห้องรับรองลูกค้าอยู่บริเวณ Cashier ด้วยนะคะ

ในนี้จะมีโทรทัศน์ให้ดู มีน้ำดื่มบริการ นั่งรอคิวกันได้แบบสบายๆ

มีน้ำดื่มที่เป็นแบรนด์ของโรงพยาบาลเองเลย เริ่ดจ้า ^^
..
มาต่อที่ IPD BUILDING ( อาคารผู้ป่วยใน )

อาคารนี้จะมีด้วยกัน 4 ชั้น

ชั้นล่างเป็นเคาร์เตอร์รับลูกค้า มีเจ้าหน้าที่คอยแนะนำ ให้คำปรึกษาอยู่ตลอดเวลา

มีมุมนั่งเล่นน่ารักๆด้วยจ้า

และสำหรับใครที่อยากหาขนมคบเคี้ยว หรือของเล่นให้สัตว์เลี้ยง  ก็เดินช้อปกันได้ที่ชั้นล่างนี่เลยค่า

ในแต่ละชั้นก็จะมีห้องสำหรับทำการรักษา ทุกห้องมีเครื่องไม้เครื่องมือที่ทันสมัย

พร้อมในการช่วยรักษาสัตว์ที่เรารักอย่างเต็มที่

พลุ ไฮไลท์ของเราอยู่ที่ชั้น 4 นี่เลยค่า  พลุ  

ขึ้นมาเราจะเจอ Cat Hotel อยู่ด้านซ้ายมือ

..... ทาสแมวต้องมาจ้า .....

โอปป้า
สำหรับโรงแรมแมวที่นี่ห้องกว้าง สะอาด แอร์เย็นฉ่ำ

โรงแรมแมว สามารถรองรับได้หลายห้องเลย

มีทั้งแบบห้องเดี่ยว ห้องรวม ราคาเริ่มต้นที่ 300 บาทเท่านั้นเอง

บริเวณห้องน้องแมวสะอาด มีเจ้าหน้าที่ดูแลตลอดเวลา

..

ใครมีธุระต้องไปไหนไกลๆไม่สะดวกพาน้องไปด้วย แวะมาฝากไว้ที่โรงแรมแมวที่นี่ได้เลยนะคะ

มาฝากแมวไว้ ไปทำธุระได้ สบายใจหายห่วง

ฟิน

" สวัสดีฮะ ผม ( ที่สบตาอยู่ ) ชื่อนับทอง ส่วนหมอนั่นชื่อนับเงิน "

ถึงหน้าผมจะโหด...แต่ก้ออยู่ในโหมดอ่อนโยนนะครับ haha

ในแต่ละห้องเค้าจะมีของเล่นเตรียมไว้ให้ด้วย

เจ้านับเงินให้ความร่วมมือกับเราดีมาก !!!! ดิ้นตลอดดด !!!

ปล่อยสักที ผมอยากไปเล่นกับเพื่อนในโรงแรมแล้ว !!! นับเงินไม่ได้กล่าว เค้ากล่าวเอง 55+

ติดกันกับ Cat Hotel ตรงนี้เป็นโรงแรมของมนุษย์นี่แหละค่ะ

ที่โรงพยาบาลสัตว์ สัตวแพทย์ 4 มีบริการห้องพักส่วนตัวแบบ VIP สำหรับเจ้าของสัตว์ด้วยนะคะ

ใครที่พาสัตว์มารักษา แล้วอยากมาอยู่ดูแลสัตว์เองแบบใกล้ชิด สามารถมาใช้บริการได้เลย

ห้องพักส่วนตัวแบบ VIP ที่นี่สามารถเข้าพักได้ทั้งเจ้าของและสัตว์เลี้ยงที่มารอรักษาเลยค่ะ

ได้อยู่ดูแลใกล้ๆกันแบบนี้ สบายใจกว่าเยอะ ใช่มั้ย

OK
ห้องพัก VIP จะมีทั้งแบบห้องเล็ก และห้องใหญ่ค่ะ

จากรูปด้านบนห้องสีเขียวขวามือเป็นห้องใหญ่ และสีส้มด้านซ้ายมือเป็นห้องเล็ก

ภายในห้องมีพื้นที่กว้าง แอร์เย็นสบาย เตียงนอนนุ๊มนุ่ม

และยังมีสิ่งอำนวยความสะดวกครบถ้วนเลยค่า มีโต๊ะทำงาน ทีวี ตู้เย็น ห้องน้ำส่วนตัว

ในส่วนของห้องพัก VIP คือดีเลยอ่ะ เราชอบมากที่มีบริการแบบนี้ในโรงพยาบาลสัตว์

ที่นี่เค้าเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของสัตว์มาก

คือสัตว์ก็เหมือนลูก ลูกมาอยู่โรงพยาบาล แม่ก็อยากมาอยู่ใกล้ๆ อ่ะเนอะ

เวลาที่น้องไม่สบายหนักๆ ต้องอยู่โรงพยาบาลนานๆ ไอเราก็อดห่วงไม่ได้

^^ ได้ห้องพักแบบนี้ ตอบโจทย์ที่สุดเลยค่า ^^

" แอบมองเธออยู่นะจ๊ะ "

มาแอบดูฝั่งห้องเล็ก ที่เป็นห้องสีส้มบ้างค่ะ

ภายในห้องมีสิ่งอำนวยความสะดวกครบเหมือนกัน ต่างกันที่ขนาดห้องเท่านั้น

เป็นไงบ้างค่ะ ห้อง VIP โดนใจคนรักสัตว์ละสิ๊

ยังไงถ้าต้องพาน้องไปรักษา แล้วอยากคอยอยู่ดูแลใกล้ๆ ลิสที่นี่เอาไว้ได้เลยน๊า

..

ปูเสื่อ
ชื่อสินค้า:   Vet 4 Animal Hospital
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่