ฝึกภาษาเกาหลีนานแค่ใหน?

ก็ตามหัวข้อเรยค่ะพอดีอยากฝึกภาษาเกาเพราะอปป้า พอดีเวลากัซไปออกรายการอ่ะไรอย่างเนี้ยตอนแรกๆมันไม่มีซับเลยรู้สึกว่าอยากพูดภาษาเกาหลีได้    ฟังออกอ่ะค่ะเพราะกะจะซื้อบั้มตามงานแฟนมีตติ้งด้วย ความที่ภาษาอังกฤษก็ไม่ได้เก่งมาก อยากฝึกเกาหลีจะได้คุยรู้เรื่องด้วยค่ะ 
                                              เพื่อนๆใช้เวลาในการฝึกจนพูดได้หรือฟังออกนานแค่ใหนคะ  
อ่ออีกอย่างคือไม่อยากเปลืองเงินกะจะเรียนออนไลน์ค่ะ แบบตามยูทูป เว็บต่างๆอ่ะไรอย่างนี้ไม่อยากรบกวนพ่อแม่ แล้วเราเองก็ต้องเก็บเงินเหมือนกัน 
คือตอนนี้เราก็พอรู้บางคำนะ รู้สระพยัญ ชนะ แต่ก็จำไม่ค่อยได้พวกสระผสม พยัญชนะคู่ อ่ะไรแบบนี้ ตอนนี้คือไม่รู้ว่าคำใหนออกสำเนียงยังไง ฟังยังไม่รู้เรื่องแค่เขียนได้อ่านออกนะแต่ก็แปลไม่ได้ไม่รู้การเรียงประโยค เราตั้งเป้าไว้ว่า เสาร์ อาทิตย์ เรียน3-4ชม. ส่วนวันปกติ ก็เรียนแค่1-2ชม.เพราะมีเรียนที่รร.อีก แต่วันพุธ พฤหัส เนี่ยจะเรียนแค่ 30 นาที -1ชม. เพราะติดซ้อมเทควันโดอีก คิดว่าถ้าเราทำตามตารางจะต้องเรียนนานแค่ใหนถึงจะประสบความสำเร็จคะแล้ว  เพ่อนๆเรียนกันนนานมั๊ย 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่