แมวท่อปัสสาวะอักเสบชอบฉี่นอกกระบะทราย

แมวเป็นท่อปัสสาวะอักเสบค่ะ หมอรักษาโดยการให้ทานยา ตอนนี้ทานหมดแล้วค่ะ ปกติน้องขับถ่ายในกระบะทรายตลอด แต่เดี๋ยวนี้น้องออกมานั่งฉี่ข้างนอกกระบะทรายประจำเลยค่ะ(แต้อึ้ในกระบะ) พอจะมีทางแก้ยังไงได้บ้างมั้ยคะ เพราะเดี๋ยวต้องฝากน้องไว้กับญาติ แล้วจะให้เค้ามานั่งเช็ดฉี่น้องทุกวันคงไม่ได้ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล. เคยใช้น้ำส้มสายชูราดทิ้งไว้ พอเช็ดออกน้องก็กลับมาฉี่เหมือนเดิมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่