เจ้าหน้าที่ อบต.มาขุดดิน ทำรั้วพังไป10-20เมตร ใครต้องรับผิดชอบ และใครต้องรายงาน

มีคนรู้จักบ่นให้ฟัง ว่ามีคนมาทำรั้วพัง ไปตามที่อบต.ไปแจ้งความ
พอไปถึงเจ้าหน้าที่ก็โยนกันไปมา จนต้องตามกับปลัด
ผมสงสัยครับว่า
ถ้าเจ้าหน้าที่อบต.ทำรั้วพังล้มไป10-20เมตร ใครต้องรายงานให้หัวหน้าและใครซ่อมแซมให้ หรือต้องไปแจ้งความ และตามเอง ถ้าตามเองใครมีอำนาจในการสั่งงาน และรับผิดและรับผิดชอบงานนี้ 
ที่สอบถามเพราะถ้าเป็นเคสใกล้ตัวผมจะไม่ทำอะไรตามที่กล่าวมา แต่อยากรู้ว่าเป็นหน้าที่รับผิดขอบของใครจะได้ไม่ผิดตัว...
ถ้าไม่มีข้อมูลคงต้องมัดรวม ใครซวยก็ช่วยไม่ได้ เพราะการปกปิดก็คือช่วยเหลือพวกพ้อง......รอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่