มาคุย "อุบัติรักข้ามขอบฟ้า " กันหน่อยค่ะ

เราเป็นแฟนคลับนสด.นำในเรื่อง "คริส พีรวัส" เราไม่เคยดูเวอร์ชั่นแรก ถ้าให้เราพูด เราชม ก็จะได้รับแค่ในมุมแฟนคลับ เลยอยากรู้ว่า ถ้าคนที่ไม่ใช่แฟนคลับนักแสดงเข้ามาดูจะรู้สึกยังไง

ในมุมของเรา เรามองว่าซีรี่ส์เรื่องนี้ทำออกมาได้โอเคเลยทีเดียว ภาพ สี การตัดต่อถือว่าดี ชอบการใส่เบื้องหลังของตัวละครหวัง ให้คนดูได้คิดตาม และสงสัยว่าเป็นใคร เป็นคนยังไงกันแน่ บางครั้งก็หน้าซื่อตาใส แต่บางครั้งก็รู้สึกว่าหวังเนี่ย ก็ไม่ได้ใสขนาดนั้นนะ
แต่แอบรู้สึกขัดใจกับตัวละคร "วิน" อยู่นิดหน่อย ดูเป็นคนโวยวายตลอดเวลา การใช้ระดับเสียงที่เรียกว่าแทบจะตะโกนคุยกับทุกคน มันดูไม่ค่อยสมเหตุสมผลสักเท่าไหร่ (ซึ่งใน ep. แรก ที่ต้องตะโกนเพราะเป็นฉากทะเลาะกับแพท อันนี้เราเข้าใจได้ ว่าตะโกนเพื่อเอาชนะ) 
ถัดมาคือ "เปิ้ล" เรารู้สึกว่าผู้หญิงคนนี้อ่ะ อ่อยเกินไป อ่อยแรงไปมากเลย ถ้าดรอปความเล่นหูเล่นตาลงได้คงจะดีกว่านี้
สุดท้ายคือ "แพท" เราชอบนักแสดงคนนี้เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เปิดตอนแรกมาด้วยการโหวกเหวกโวยวายแข่งกับวิน ตอนนั้นแอบรำคาญ แต่ตอนหลังไม่มีแล้วก็รู้สึกโอเคขึ้นเยอะเลย 

เราอาจเขียนได้ดูงงๆไปบ้างอย่าว่ากันนะ ไม่ได้เขียนอะไรแบบนี้มานานแล้ว

ยังไงก็เราอยากได้ความเห็นจากคนเคยดูเวอร์ชั่นก่อน แล้วมาดูเวอร์ชั่นนี้ หรือในมุมของคนที่ไม่ใช่แฟนคลับนักแสดงว่าเป็นยังไงบ้าง เพราะถ้าฟังเฉพาะในมุมแฟนคลับก็คงมีแต่คำชม

หรือถ้าเป็นแฟนซีรี่ส์ หรือแฟนนักแสดง อยากพูดคุยกันก็เข้ามาได้นะคะ

ยังไงก็ขอฝากด้วยนะคะ อุบัติรักข้ามของฟ้า ทึกวันอาทิตย์ 20.10 ทางช่อง gmm25 ย้อนหลัง 22.00 ทางไลน์ทีวี

อีกนิดนึง เรื่องนี้กำกับโดย แดน วรเวช นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่