อยากเรียนกีต้าร์ครับ แนะนำที่เรียนหน่อย

พอมีพื้นฐานครับรู้จักโน๊ตบนคอแต่ไม่ถึงกับมีคนถามเฟรตนี้สายนี้โน๊ตอะไร ผมยังไม่แม่นเท่าไหร่ รู้จักฟอร์มคอร์ดบ้างครับ m7b5 maj9 9 ฯลฯ

ใจอยากเล่นแนว Blues,Jazz,Neo-soul ควรไปเรียนกับอาจารย์ไหนดีครับ

แต่ปัญหาของผมคือผมอยู่ชลบุรี ที่เรียนที่ผมดูๆมาก็จะอยู่ในกรุงเทพซะเกือบหมดเลย
และงบก็ไม่ได้มากมายด้วยครับคงไหวแค่ไม่เกิน 5,000 ตอนนี้ผมเพิ่งจะอายุ16 ตอนนี้ไม่ได้เรียนหนังสือครับ
ทำงานแล้วเรียน กศน วันอาทิตย์แค่นี้ครับ
อยากเล่นอยากพัฒนาจริงๆครับ ช่วยแนะนำที

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่