พี่ๆคนไหนเรียน ม. ราชภัฏเพชรบูรณ์ สาขานิเทศศาสตร์สื่อดิจิตอลบ้างคะ

อยากให้มารีวิวหน่อยค่ะ เป็นยังไงบ้าง หรือพี่ๆคนไหนจบไปแล้วได้งานทำอะไรยังไงบ้าง คือตอนนี้ติดที่ ม. นเรศวร แต่ด้วยปัจจัยเรื่องเงิน  กลัวคุณแม่ส่งไม่ไหว เขาพูดออกมาว่าอยากให้เรียนบ้านเราดีกว่าเพราะไม่ค่อยมีเงิน สับสน เพราะถ้าจะเอา มน.เราก็จะหางานทำไปด้วย แต่ใจก็อยากอยู่กับแม่เหมือนกัน ถ้าหางานทำประเมินคร่าวๆก็จะน่าไม่พอ มีความคิดว่าเรียนที่ไหนก็เหมือนกันแวปเขามา แต่ก็ลังเลอยู่ดี ท้อมากๆ อยากให้พี่ๆแนะนำค่ะ ว่าไปทางไหนดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่