น้องหมาจะลืมเจ้าของไหม?

กระทู้คำถาม
เริ่มเเรกเรามีน้องหมายุ1ตัว พันธุ์ชิสุ เลี้ยงมาอายุประมาน1ปี น้องชื่อ ก้อปปี้ เเต่ส่วนมากจะเรียก "อ้วน" เพราะมันค่อยข้างอ้วนนิดนึ่ง น้องเป็นหมาที่ฉลาด น่ารัก เชื่อฟัง  เเต่เมื่อประมานปลายเดือนมกราคม. มีเพื่อนเเม่ได้มาขอ น้องก็อปปี้ไป เพื่อผสมพันธุ์ ระยะเวลาผ่านไป4-5 เดือนเเล้วเขาก็ไม่เอามาคืน เเละเราก็ต้องไปเอาเอง. เเละเขาก็ได้ตั้งชื่อน้องหมาของเราใหม่  ชื่อว่า A (นามสมมุติ) เเละตั้งเเต่เราได้เอาน้องมาเลี้ยง. รู้สึกว่าน้องไม่เหมือนเดิม.  เเบบนี้น้องจะจำบ้าน จำเราได้ไหมคะ???

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่