สาธารณสุขอนามัยสิ่งแวดล้อมจบมาหางานยากจริงไหมคะ

หนูติดtcasรอบ4คณะสาธารณสุข อนามัยสิ่งแวดล้อม ที่ม.บูรพาค่ะ กำลังตัดสินใจว่าเอาดีไหม เพราะตอนแรกอยากเรียนพยาบาลค่ะแต่สาธารณสุขก็ชอบค่ะแต่พอไปลองหาข้อมูลในพันทิปคนส่วนใหญ่บอกว่าจบมาหางานยากมากโอกาสตกงานเยอะคนจบมาทำงานไม่ค่อยตรงสาย หนูจึงทราบข้อมูลค่ะว่า
1.จริงไหมที่หางานยาก
2.จบมาสามารถทำงานอะไรได้บ้างคะ
3.ถ้าอยากเป็นราชการต้องไปสายไหนคะ
4.เงินเดือนจบใหม่ประมาณเท่าไหร่คะ
5.ถ้าจบคณะนี้แล้วถ้าทำงานไม่ตรงสายหนูสามารถไปทำอะไรได้บ้างคะ
6.ถ้าจบแล้วอยากต่อยอดควรต่อแบบไหนคะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบและคำแนะนำนะคะ🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่