มีปัญหาเกี่ยวกับหลังสามารถเป็นพยาบาลได้มั๊ยคะ

คือว่าปีนี้สอบติดคณะพยาบาลศาสตร์ที่มหาลัยแห่งหนึ่งค่ะ(เลือกไว้อันดับ4) แต่ตอนเด็กเคยเป็นโรค scoliosis และได้ทำการรักษาโดยการผ่าตัดดามเหล็กแล้ว(มีเหล็กติดอยู่ที่หลังตลอดชีวิต) ทำให้มีปัญหาในการก้ม คือสามารถก้มได้นิดหน่อยอะค่ะแล้วก็ไม่สามารถยกขอหนักได้ เลยอยากมาถามค่ะว่าถ้าเรียนจบมาสามารถเป็นพยาบาลได้มั๊ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่