ได้กุ้งเครฟิชมาค่ะ ต้องเลี้ยงยังใงบ้างค่ะ

กระทู้คำถาม
คือไปเที่ยวกับแฟนกับลูกค่ะไปเจอร้านตกกุ้งลูกอยากตกเลยให้ตกค่ะ ได้กุ้งมา9ตัวค่ะเลตต้องเลี้ยงไว้ตอนแรกเลี้ยงในกะละมังค่ะ ใส่น้ำแค่หลังกุ้งแต่ตอนนี้แฟนซื้อตูกับอ๊อคมาค่ะ พึ่งเริ่มใส่เมื่อวานค่ะมีอาหารเม็ดให้กุ้ง เราอยากเลี้ยงเขาค่ะแต่ไม่รุ้ต้องทำยังใง แล้วกุ้งแต่ละตัวแทบไม่เหมือนกันเลยค่ะ ทั้งขนาด ทั้งกล้าม และสี  คนที่เคยเลี้ยงหรือเลี้ยงอยู่ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่