พอดีซื้อกล้อง canon m100 + 22m f2 มา แต่อยากได้เลนส์เพิ่มอีกสักตัว ช่วยแนะนำทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับช่วยแนะนำเลนส์ถ่ายภาพสวยๆเหมาะกับมือใหม่ราคาไม่สูงมากหน่อยครับ พอดีพึ่งเล่นกล้องไม่ค่อยมีความรู้ อยากได้เลนส์ที่ถ่ายคนสวยๆพอใช้ได้ๆ ถ่ายวิวบ้างแต่เน้นคนเป็นหลักครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview